Join Our WhatsApp Group


You Cannot Download this book untill you login but you can read it .


Login Register

muce tare suka isa da Alhaji Auwalu da kaka zuwairan da ta tada rigima sai an taho da ita, haka ba yanda ya iya dole ya tattago ta tazo taga jikin jikan nata, yayin da ta baro ɗan tsoho isuhun nata a gida.

To su ɗin dai an bar su sun shiga, saboda a ranar suke so zasu juya, banda su Alhaji Auwalun da zasu zauna a nan har sai Abunda hali ya nuna.

Su kansu sun girgiza da yanda suka ga jikin Al'ameen ɗin, kaka zuwairan kam kuka ta sanya tana faɗin "su wanene sukayi maka haka Muhammadu?"

Saida aka fidda ta waje, saboda ba'a son hayaniya a kusa dashi, sun mashi Addu'a tare da bada saƙon gaisuwa da dubiya ta shugaban ƙasar, sannan suka juya suka tafi. Yayin da Bilal da Abie suka raka su har airport cikin tasu motar.

Zuwa yanzu dai kam, kowa ya sare da Al'amarin Yariman Matasan Arewan, su kansu likitocin sunyi mamakin da har yanzu bai farfaɗo ba, duk da sun dudduba gabaki ɗaya raunukan dake jikin shi sun fara warkewa, kuma komai nashi ya koma normal kawai bugawar zuciyar tashi ake so ta koma Normal.

Ya zuwa yanzu dai sai zaman jigum-jigum, daƙyar aka lallaɓa su Aunty Feenar ɗin suka tarkata suka tafi gida, Amman kuma tin da farar safiya suke dawowa su dasa zaman jiran tsammani.

A yanzu dai kam, su Nihal ɗin sun sheda Allah ɗaya ne, sun gane rai ba'a bakin komai yake ba, Amman har ya zuwa yanzu a hakan Allah bai basu ikon barin halin nasu na jin kai ba, wannan kuma sai Allah ya yaye.

Ƙawayen Hajiya Kubran ma da dangin ta na ɓangaren Mahaifiyarta duk sun zo, saidai suma jiki a sanyaye suka koma zuwa ƙasar tasu, inda Nigeria ta ɗauki addu'a daga bakunan mutane da dama akan Allah yaba shugaban Matasan nasu lafiya, masallatai makarantu da coci-coci ko ina addu'a kawai ake ta faman yi, saboda su kansu sunsan in suka rasa Al'ameen ɗin ba ƙaramin rashi sukayi ba.


**********************



Mun sha tafiya a hanya kam, har duhu yayi magariba ta soma kawo kai, a daidai lokacin ne kuma motar mu ta soma bamu matsala, hankali na fa ba'a kwance yake ba, nafi tunanin in ma yanzu aka sauke ni, to ta ina ma zan fara shiga wannan surƙuƙin lungun namu har in kai gida? Na tuno uwar tafiyar da muka sha kafin mu fito titi ɗazu da zan taho.

Tinani na yayi zurfi, kwatsam saidai Naji ana ta hayaniya a cikin motar, wasu na cewa " Wai ya haka ne? Dreba me ke faruwa ne?" yayin da dreban ko amsa masu baiyi ba, ya dai samu ya gangara bakin titi ya faka motar, ya fice domin duba meke faruwa.

Ai tini naji ƴan ciki na na yamutsawa, gamu dai a cikin dokar daji, kuma ni kaɗai ce mace, sauran mazan sai hayaniya suke yi, Dreba dai bai ko kula su ba, sai faman gyara yake yi, har duhu ya rufa ruf, kowa ya fiddo wayar shi yana haskawa, yayin da duk sauran mazan sun fice, ni kuma na takure cikin motar ina ta rawar sanyi da makyarkyata, nadama duk ta rufe ni, shin menene ma dalilina na tahowa ayau ne? Bayan na san dare ya riga yayi?

Tinani barkatai suka taru suka yi mani yawa.

Tin daga cen ɗan nesa damu muka ga an dararo mana wasu irin fitilu masu mugun haske, sai kuma ƙarar bindiga ta soma tashi, ai bansan lokacin da na ruɗe ba, har fitsarin da nake ta matse wa ya soma zirarowa, da gudu na diro daga cikin motar, hannu na riƙe da ƴar waya ta da tin ɗazu nake neman service, ko dokar ummata ce yau dai in karya in nemi Bilal ɗin tinda cen ƙauyen babu wanda zan kira babu ma mai wayar hannu saboda rashin service ɗin.

Kasheta ma nayi baki ɗaya ganin bazan samu damar kiran ba, na cusata cikin breziya, jikkata na saƙalo ta ta wuyana da hannu na ɗaya, ai bansan lokacin da na fara gudun ceton rai ba, kaman yanda naga sauran mazan duk sun fashe sun watse kowa ya kama gaban shi.


Gudu muke yi ba ƙaƙƙautawa, yayin da suka rufa mana baya, suna ta halbe halbe da faɗin "Ku tsaya kawai," tini suka fara kama waɗanda basu da ƙarfin gudu, gashi dai duhu yayi sosai, baka ganin ko gabanka sai hasken fitilun su.

Wani rami da bazan iya cewa ga zurfn shi ba, shi kawai nagani ta gefen hanya, ai bansan lokacin da na dira ta ciki ba, sai faman haki nake yi, kukan ma ya ƙi zuwa, ko ba'a faɗi ba dai na san ƴan kidnapping ne yau Allah ya haɗa mu dasu.

Abunda kake ji ana waiwai a ƙasar sai gashi yau ni Suhan nice gani gasu.

Cen ƙurya na takure kaina, sai faman kyarma nake yi, yayin da suka ƙaraso jikin ramin suka shiga haskowa, wani daga cikin su ne yace "Kaman fa nishin mutum nake ji anan ciki baba"

"Sauran ne suka ce mashi zo muje gaba dalla ai ba kowa, baka gani ba, ba zasu shiga nan ba ai, ga su shago cen sun kama wasu, mu juya kawai mu koma, watarana a haɗu"

Haka ya juya ya bisu ba don ranshi ya gamsu da babu kowa ɗin ba, saida sukayi nisa ne sosai na lallaɓa na fito da wata ƴar hanya da nagani, ina iya hango su ta cen nesa sun tattara mutane da suka kusan kai su biyar ciki harda dreban, yayin da suka chaje motar baki ɗaya basu samu komai ba, iza ƙeyar su sukayi zuwa cikin dajin.

Ban tsaya sauraren komai ba, na sake zurawa da gudu na tattare doguwar riga ta da zata kusan ma kaiwa guiwa, kaman guguwa nake falla gudu, ni Hauwa'u ban ma san ina da gudu ba irin haka sai yau.

Na gaji iya gajiya, gashi gefen titi nake bi, ina gudun shiga ta cikin dajin su sake kama ni. Tinani nake yi ya zasuyi da sauran mutanen da suka kama? Sauran kuwa tini sun ɓace ma gani na, kowa ta kanshi yake yi, basa ma ko tinanin ni mace ce bari su tsaya su taimake ni, kowa Nafsi-Nafsi.

Na gaji tuɓus, har bansan lokacin da na zube saman titin ba ina ta maida haki da numfashi, bana iya motsa komai na jikina, gashi saboda tsabar tsorata numfashi na har wani ɗauke wa yake yi, na riga na sadaƙat, yau kam tawa ta riga ta ƙare, na rasa wannan ikon Allah, hakanan kana cikin zaman zaman ka lafiya cikin ƴan awannin da ba zasu Gaza biyar ba komai ya dagule mani.

Tin daga nesa nake hangen fitila na dallowa ta inda nake yashe, na sadaƙar cewa sune suka dawo sake kama ni, yifff, mota ce tazo ta gitta ni da wani irin matsanancin gudu, kaman zata tashi sama, buɗe idona nayi a hankali ganin basu bane, da har tsoro ya sanya ni kulle idanun har sai sun ƙara so, sun tasa ƙyeya ta gaba.

A hankali na hango motar nayi ribos tana dawowa daga baya a hankali, daidai inda nake kwance motar ta dawo ta tsaya, da gudu na cikin motar ya fito yana haske ni da fitilar wayar shi daya kunna.


"Ke baiwar Allah lafiya kuwa? Da hankalin ki kike kwance nan? Zo taso taso maza"

Bai jira cewa ta ba, ya kamo ni da dukkan ƙarfin shi yayin da yaga ina niyyar miƙewa Amman na kasa, ƙofar gaba ya buɗe ya cusa ni ciki, shima da mugun gudu ya koma motar, yayin da ya fizge ta mukayi sama a sukwane.


Baice man komai ba, nima sai faman haki nake yi, cen kuma sai wani tsumammen kuka ya taho mani, aikau ban hana kaina yin shi ba, domin na san ba zan iya haɗiye shi ɗin bane.

Kuka na fashe dashi mai cin rai, ni suhan wacce irin ƙaddara ce haka take bibiyar rayuwa ta?

Me na aikata ma Ubangiji na ne da yake jarabta ta ta kowanne fanni? Shima mutumen Baice mani komai ba, har mukayi nisa sosai muka bar cikin daji muka fara ratsa ƙauyuka.

Duniyar tsit, in banda haushin karnuka da kukan tsuntsaye. A hankali ya kai duban shi gareni da naci kuka na ƙoshi ina ta sauke ajiyar zuciya a hankali a hankali.


"Daga ina kika fito? Kuma ina zaki? Me ya sanya na ganki a wancen wurin kwance?

Ya jero mani tambayoyi, sannan ya kafeni da idanu ta cikin hasken fitilar motar daya sanya hannu ya kunna.

Cikin son share hawayen da tsaida kukan na fara cewa


" Daga zariya nake, naje makaranta ne, ashe yajin aiki akeyi, banda inda zan kwana ne ya sanya ni neman komawa gida, a ƙoƙari na nason komawar ne muka haɗu da ƴan kidnapping......"



"Wat?"

Ya faɗa yana mai saurin kallo na, tini wani irin tausayi na ya tsirga mashi, sake kafeni da kallo yayi, saidai baice mani komai ba saidai "Allah shi kyauta gaba, yanzu ina kika nufa?"

*"Sunkui"* na bashi amsa ina mai duban hanya, zuciya ta a cunkushe take ga hawaye dake ta faman zarya a idanuna.

Baice mani ƙala ba, ya kuma zaro tissue ya miƙa mani, amsa nayi ba gardama na shiga goge kwallar, saidai ina gogewa wata na sake ɓulɓula a cikin idanun nawa.


Daidai ya karya kan motar tashi ne, zuwa hanyar da zata sada mu da ƙauyen namu ne, sai kuma ya sake ɗan kallo na haka a gajarce, sannan ya kuma ceman

"Gaskiya kinyi matuƙar kuskure, a matsayinki na mace bai kamata ki biyo hanyar dare ba, ko ina ne ya kamata ki nema ki kwanta zuwa safe, iyayen ki zasu matuƙar yi maki faɗa, muddin suka ji abunda ya faru"

Gyaɗa mashi kai nayi, ina mai cewa "Haka ne, nima na sani, kuma nayi nadamar yin hakan, saidai ba zan kuma ba insha Allahu, nagode da taimako na da kayi"

Nan ma baice komai ba, sai ma miƙo mani waya da yayi yana mai cewa in sanya mashi number ta, in an koma yajin aikin zai kira ya gaya mani.

Amsa nayi gami da danna mashi numbobin, sannan na ƙara da faɗin


"Saidai ko ka kira ba zaka samu ba, saboda ba service a ƙauyen namu"

Ɗan shiru yayi, yana mai amsar wayar ne yake ce mani "Ba komai in an koma zanzo da kaina in faɗa maki, nima lecturer ne a makarantar da kika je ɗin, Sunana Salim Bawa. Ya sunan malamar?"

"Suhan" na faɗa mashi a hankali,

"Wow, what a nice name?" ya faɗa da ɗan murmushi akan fuskar shi, sannan yace ki share hawayen ki, insha Allah kin iso gida babu abunda zai same ki anan kuma"

Ganin mun ƙaraso ƙauyen ne, ya sanya na shiga kwatanta mashi gidan, har ƙofar gida ya dire ni, fita nayi ina ce mashi "Nagode, ko zaka kwana ne anan? Idan gari ya waye sai ka wuce?

(kaji su Suhan da ƙarfin hali. Lol)

Kallon gidan yayi, sai kuma ya ɗan girgiza kai yana mai cewa "Ah No dear, zan wuce ne, ina sauri ne, shine ma ya sanya ni tafiyar daren"

Godiya na shiga yi mashi, ina tsaye har ya juya kan motar tashi ya fice yana mamakin ace mutane ne ke rayuwa a cikin wannan kangon gida.

Yayin da ni kuma na ɗan matsar da kararen na shige, kai tsaye ɗakin namu na dosa, hannu kawai na sanya na buɗe gami da shiga, a zaune na tadda ummata tana lazimi, tabbas umman tawa mace ce mai yawan ibada, ga addu'a da maida lamirn ta ga Allah, ni kaina na san kawo mu ƙauyen nan da tayi akwai wani Al'amari mai girma ne, Amman koma menene zamu zuba ido muga Abunda Allah zai yi.

A ɗan ma makance ta taso cikin ɗan zaro idanu ta shiga cewa "mamata kece cikin tsakar daren nan? Garin yaya kika yo tafiyar dare ke da nace ma ki kwana zuwa safe kin taho?"

Kai zaune na kai ina mai sauke ajiyar zuciya mai nauyi ina cewa "To umma ai yajin aiki suke yi, hostel ɗinma a kulle suke"

"Ikon Allah, to yaya aka yi kika shigo nan? Na dai san da wuya ki samu mashin yanzu cikin daren nan, shine ma yasa nace ki kwana, kuma kinga hanya yanzu babu kyau, ɓata gari sunyi yawa"

"Umma Allah ya tsare wallahi, wani malami ne ya maido ni, a cewar shi nayi kuskure ai hanyar bata da kyau, yace ma idan an koma yajin aiki zai zo ya faɗa man tinda yaga gidan"

"Malami fa kika ce mamana, ki dai kula gaskiya, duniyar nan babu gaskiya a cikinta, Naji ma muryar ki a shaƙe ko iskan mota ce?"


"Eah umma, na gaji ne sosai, bari inyi salla sai in kwanta, zuwa safe zan faɗa maki komai"

To tace mani tana mai nuna mani buta dake ajiye, fita nayi na wanke jikina tas da fitsari ya ɓata man ɗazu, sannan na ɗauro alwala, gami da cenza kaya na tada salla.

Bayan na gama ne, umma tace mani ga tuwo idan zanci, na ƙoshi nace mata, domin ina tsammanin babu wani abu da zai iya shiga bakina a halin yanzu.

Bisa shimfiɗar tabarmar kaban namu na kwanta, har yanzu jikina ƴar kyarma yake yi, Amman ina iya ƙoƙari na kada umman tawa ta gane halin da nake ciki.

Ko minti talatin banyi ba da kwanciya baccin wahala ya ɗauke ni cike da mafarkai barkatai iri iri marasa daɗi, ciki kuwa harda na mutanen da ƴan kidnapping suka kama akan idona.


_(Masalar da ake fuskanta kenan a ƙasar tamu Nigeria, suna nan, kuma an san su, suna fitowa a lokacin da suka so, kuma su koma a lokacin da suka so, ba tare da gwamnatin Nigeria ɗin nayin wani yunƙuri na azo a gani ba, domin daƙile afkuwan hakan._

_Jinjina ga gwamnan jihar tawa ta Katsina *RT HON: AMINU BELLO MASARI* a ƙoƙarin shi nayin sulhu da ɓata garin, shi sulhu a ko'ina alkhairi ne, idan har yunƙurin nashi na kawo gyara bai yuwu ba, to hakan na nuna dole ne a ɗauki doka sosai AKANSU. _

_Haka kuma ina mai jinjinr ban girma ga *DCP ABBA KYARI* a bisa namijin ƙoƙarin da yake yi wajen kamo ɓata garin, ba dare ba rana yana aiki, munji mun gani mun kuma yaba, Allah ubangiji ya ƙara taimaka mashi, ya kauda mashi idon maƙiya da mahassada a ko'ina yake a faɗin duniyar nan, Alherin Allah ya isar mashi, ni Oum-Deedat na sadaukar da Page ɗinnan ga mutanen guda biyu, Allah ya ƙara basu ikon jajircewa a bisa dukkanin ayyukan Alkhairin da suka sanya gaba. AMEEN)._


*******************


Yau Iyalan Alhaji Mustaphan sun tashi da matuƙar farin ciki na farfaɗowar sahibin zuciyar tasu, kuma ya tashi tangarau saidai Abunda ba'a rasa ba, kowa na matuƙar murna da farin ciki, duk sun zagaye shi, kowa kaman ya faɗa kanshi, da ɗaiɗayan suka dinga rungume shi, ita kau hajiya kubra sai faman shafa mashi kai take yi, kai ga dukkan alama soyayyar Al'ameen ɗin nata a cikin zuciyar ta, daban take harma bata iya ɓoyuwa.

Bilal ma cikin murna da farin ciki yake duban abokin nashi, sashe ɗaya kuma na ɓangaren zuciyar shi yana mai tino mashi da ɓatan su Suhan ɗin da kuma idan aminin nashi ya tambaye shi mai zai ce mashi ne?

Ƴan kankiya duk sun zo duba jikin na Al'ameen, inda Alhaji Mustaphan ne ya sanya su biyo jirgin domin suzo ganin shi, harda kaka isuhun kuwa suka taho, lallai duk wanda ke cikin asibitn nan ya shaida cewa Al'ameen ɗin ɗangata ne gaba da baya.

Tini Alhaji Mustapha ya nemi a basu sallama, Amman likitocin sun hana sunce sai nan da kwana biyu, idan ya sake gyagijewa.

A hakan ma dai murna suke yi, duk da bawai magana yake yi ba, hasali ma har yanzu baice komai ba, saidai faman ɗan murmushi da yake yi na gefen baki, ganin irin ƙaunar da dukkanin zuri'ar tashi suke nuna mashi.

Iyayen Bilal ma sun zo, harda ummin Bilal ɗin, da yake yarinya ce mai shiga rai, da faram sannan gata wayayya sosai, uwa uba mahaifan ta masu kuɗi ne sosai, ya sanya ta samu sauƙin su Saudat ɗin, duk da dai bawai shiga al'amarin nasu take yi ba itama.

Kowa dai yana tsaye, sai faman sannu akeyi mashi, shi kau sai faman binsu da idanu yake yi, yayi mamakin da yaji ance gungun Matasan kamfaninshi shi ɗin sunzo sun duba shi tin daga nigerian lokacin bai farka ba, ba'a bari a kawo ma marar lafiyan komai, asibitn sune suke ba marar lafiyan abunda suka san ya dace da yaci.

A haka suka kusan yini, dukkan su suna zaune anata fira harda Bilal ɗin da kuma sauran ƴan uwan nashi, yayin da Alhaji Mustapha ya tafi cikin gari wajen abokanan shi, tinda jikin na yaron nashi yayi sauƙi masha Allah.

Wajen ƙarfe biyar ne likitan ya shigo gami da basu umurnin su fita abar marar lafiyan ya huta, dama amfanin riƙe shi asibitin kenan.

Daf da zasu fice ne, suka ji a karo na farko tin farfaɗowar tashi yayi magana.

*"INA SU SUHAN?"*

Maganar da yayi ce ita ta sanya kowa dakatawa daga tafiyar da yake yi, a sukwane Bilal ɗin ya juyo yana mai kafe Al'ameen ɗin da kallo lokaci guda kuma ya janye idon shi ya maida kan Hajiya Kubran da take kallon yaron nata da wani irin yanayi, Tausayi ma ya bata, tabbas ta san basu bar shi hakanan ba, yaron nata maiji da ilimi, dukiya, uwa uba yanzu ga sarauta, shine mai kwallafa ranshi akan wata marar galihu a rayuwa

Buɗe baki tayi da niyyar magana, Bilal ɗin ya riga ta da sauri wurin cewa


*Suna Nan Lafiya Ƙlau, Sunma Ce A Gaidaka*

Yana gama faɗar haka ya juya ya fice sauran suka rufa mashi baya, su kuwa su Nihal kaman zasu fashe, dole ba don taso ba ta shiga bin bayan su itama Hajiya Kubran, ganin ya maida idanun nashi ya lumshe gami da sauke wata ƴar ƙaramar ajiyar zuciya.....



_ina mai ƙara bada haƙuri dai, wallahi rashin chaji ke damuna, Amman insha Allah dama samu zaku sake jina_



~Oum-Deedat ce~
[9/26, 9:43 PM] Aminatu Hassan: https://www.facebook.com/groups/1569379426621615/


🌹 *BAN FI ƘARFIN TA BA* 🌹

🌺🌺🌺🌺🌺


*~✍🏽✍🏽GOLDEN PEN WRITERS ASSOCIATION✍🏽✍🏽~*

*~We are bearer's of so golden pen🖊~*
*~we write assidiously perceive no pain~.*
*~So magical,Our creative golden pen✍,behold our words.~*
*~A product of our pen🖊,savour our words, for it will cause you no pain.~*

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

*Rubutawa*--- _Amina Hassan (Oum-Deedat)_

*Hakk'in Mallaka*--- _(Oum-Deedat)_

*Sadaukarwa*--- _Ga Hauwau Hassan (jiddon dady😘) Amarya ta ango babu wanda zai iya fasalta k'auna ta gareki, k'anwa daya tamkar da dubu Allah ya barmu tare._


*Page ~34~*


_Masu kirana da masu yi mani Dm da masu comment, nagode kwarai da addu'o'in ku, Allah ubangiji ya saka da Alkhairinsa, ya kuma bar zumunci, na samu sauƙi sosai kuma Naji daɗin yanda kuka damu da rashin lafiyata, ina yinku kaman yanda kuke yina, addu'o'inku da comment ɗinku kan ƙara mani ƙwarin guiwa._

_Kyautar Page gareki @Lubabatu ta *BANFI ƘARFINTA BA FANS* Haƙiƙa damuwar ki a kaina bata misaltuwa, babu abunda zan iya cewa, saidai ince ALLAHU YABAR ƘAUNA_



°^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^°


Haka dai rayuwa tayi ta garawa damu, yau daɗi gobe babu, duk kuwa da cewa irin halin takura da matsantuwa na rayuwa da muka shiga, hakan baisa mun gaza ba, ko nuna ma Allah bijirewa akan jarabawar da yake yi mana, saidai fatan Allah yasa mu iya cinye ta lafiya.

Ummata mace ce mai kawaici, da sanin ya kamata, zaman mu a gidan baisa umma ta zura idanu akan komai sai malam ɗin da matar shi hajjo sun bamu ba, ƴan abubuwan da muka zo dasu, tini umman tawa take ta fiddosu ɗauki ɗai-ɗai har suka zo suka ƙare muka cinye.

Ganin hakan ne, kullum ummata cikin tunani cikin damuwa, don watarana idan malam ɗin baiyi sa'ar kasuwa ba, mu kan kwana bamu zuba ma bakin salatin mu wani abu ba, saidai ruwan da tin inasha ina amai, a haka har na daure ma rayuwa ta.


Wannan ce ta sanya ni cema umman tawa ko zamu fiddo kayan provision ɗina na makaranta, saidai ta gane ni, a cewarta in yau aka zo aka ce in fito da me zamu siya?

To dole nima dai na haƙura, saidai fa inayi masu ɗauki ɗai-ɗai, duk da umman tawa tana kallo na, amman ta kan Gaza ceman uffan, saboda wani irin tausayi na da ya kan ratsa ta, har kwalla take yi a kai-kaice bataso in gani, saidai fa nima ɗin wani lokaci idan abun yayi yawa ya isheni nakan shige banɗaki inyi kuka mai isa ta, in wanke fuska ta in fito don kada umman tawa ta lura, amman fa ance yaro yaro ne, koda kuwa ɗan giwa ne, tana lura tsaf dani, saidai bata tankawa, saboda tasan komai mai wucewa ne.

Sana'ar wankuu ta fara yi, ta kan je bakin rafi ta wanko ta dawo gida ta shanya akan danni. To saboda ƙauyen ba wani babba bane ba, bata cika samun wankin ba, bayan haka da wani ya bada wankin gara ta auno shinkafa ƴar hausa ya watsa wake ko dawa a ciki an dafa ansha shagali.

Hakan ce ta sanya ta haɗawa da surfau, a ranar da ta fara surfau ɗin kuwa, ba irin kukan da ban sha ba, abun ka ga fara, fuska ta tayi suntum kuwa, tayi jajur, kaman ka taɓa jini ya ɓalle, tausayin ummata nake ji da irin rayuwar da muke ciki, tabbas idan guri na ya cika babu abunda zai hanani gina ma ummata gida a Abuja in ɗauke ta, muje cen muji daɗin duniya, saboda irin wahalar da muka sha a rayuwa.


Da wannan ɗan aikin da ummata take yi, nakan taya ta kullum, wani lokacin harda hajjo ɗin, saboda ƙauyen ana bala'n sarrafa dawa da gero da masara, kusan ma ince sune abincin nasu, wasu ma ko surfawa ba'a yi, a haka ake cinta datsa, wai tafi auki. To da wannan ƴar sana'ar ce muke samu mu ɗora tukunya kafin fa malam ɗin ya dawo.

Malam yana matuƙar sona, yana ji dani kaman shi ya haifeni, haka tsakanin shi da ummata sai girmamawa da mutuntawa, ya ɗaukemu kaman wasu jinin shi, duk da na kula babu abunda ya haɗa shi da umman tawa ta fannin ƴan uwantaka.

Sai ince mun samu so da ƙauna, da tattashi a inda basu dashi, basu da abun bamu, ko don saboda suma ɗin talakawa ne kaman mu? Oho...


Nima saboda haka na fara yin ɗan kitso haka, ana bani naira ashirin ko shabiyar idan yara nayi mawa, manya kuma har talatin, ko a bani sabulu ko omon wanki, ko kuka ko kuɓewa, to dai mun gode, mun i-iya dasu

1 Comments On BAN FI KARFIN TA BA
avatar
zakari-4

10 months ago

Reply

I really love the novel

Please Login or Register in order to submit comment