Join Our WhatsApp Group


You Cannot Download this book untill you login but you can read it .


Login Register

text kawai zai iya bayyana mata saƙon zuciyar tashi.

Wani irin shauƙi yaje jinshi a ciki, tin bayan barowar tashi wurin ta.

Shi kaɗai sai ya samu kanshi da sakin murmushi akai akai, abunda ba halayyar shi ba kuma, koda cen idan yaga Bilal ɗin ya zage soyayya da Ummi a waya, sai ya ɗauka kaman baya da abun yi ne.

Yau gashi shine ya faɗa komar son Suhan ɗin *Abun kamar da wasa* yarinyar da ta taso gaban shi, yarinyar da yake ma kallon kaman Afnan, Saudat, ko Nihal, yau ita ce wai yake so, yana jin wani tiririn sonta na dakar mashi zuciya.

Ko bayan da ya ɗauko wayar, ya daɗe yana jujjuya ta a hannun shi, shawarar yake ko ya kira ko ya ƙyale ta, kada ta raina shi, ko taga kaman ya cika takura ne, bayan gashi ya san yaune ranar da ta rabu da Saurayin nata, kuma bata da tabbacin cewa bata sonshi, Amman duk dai yanda zaiyi ya kafa tashi gwamnatin sai yayi, shine fa Al'ameen Dambulan, matashin da kowa ke ganin ya kai, to ta yaya zai nuna gazawar shi akan abunda yake so?

A hankali dogon ɗan yatsan shi ya sauka kan number ɗinta.

Bai yi mata saving ba, saidai ya haddace number ɗin tin lokacin da kiran nata ya shigo wayar tashi a karo na farko.

Tayi ringing kusan sau shidda ba'a ɗaga ba.

Har ya ynke ma kanshi cewa ko tayi bacci ne?

Cen cikin murya mai kama da ta wadda ta gaji, ko tayi bacci ta ɗauka yaji ƴar siririyar muryar ta tana mashi sallama.

Saida illahirin jikin shi ya amsa, lumshe ido yayi yana mai sake buɗe su, daidai lokacin da yaji ta kuma doka mashi wata sallamr.

Wai dama haka soyayyar take? Shiga takeyi cikin jiki tayi gunduwa gunduwa da sassan jikin mutum?

Ta yaya akayi ma tuni bai shaida cewa tana da zaƙin murya har haka ba?

Ashe dai ilimi, kuɗi kyau ba sune abunda ake kallo a jikin mace ba ace ana sonta.

Sai gashi shi, yarinyar da kowa ke mata kallon bata kai ba, shi ita ce zuciyar shi ta naƙalta mashi sonta har haka, kuma yake ganin ta kai ɗin a idanun shi.

Yaushe ne ma ya faɗa cikin rububn son nata har haka bai sani ba?

Jin zata kashe wayar ne ya sanya shi saurin cewa "Hold on dear"

Wayar na cire a kunne, na sake kallo, lallai number ɗinshi ce, to ya san bacci yake ji kuma ya kira ni? Kallona na maida kan Khadee da take riƙe da littafi Amman ba karatun takeyi ba, kaf hankalin ta yana a kaina.

Samun kaina nayi da sake narkewa, bansan dalilin nawa nayin haka ba, illa iyaka dai kaman ina son in ɗan ba Khadeen haushi ne ko yaya ne,kaman yanda ta bani ɗazu itama.

"Shine kanaji ina ta sallama kayi mani shiru?"

Nima na samu kaina da faɗa cikin ƴar shagwaɓa.

Murmushi ya saki mai aji, kai kada fa yarinyar nan ta zauta shi.

Tashi yayi zaune yana mai jingina bayan shi da makarin gadon.

"Please wake magana ne? Naga ana ta kira na da wannan number ɗin tin ɗazu, please ko zan iya sanin wa kike nema?"

Cikin mamaki na ƙwalalo idanu,😳 nice ke kiran shi tin ɗazu,🙄 to yaushe ma na kira? Nasan nidai tinda ya tafi ban kira shi a waya ba. To ko na latso ne ban sani ba?

Minimize nayi na shiga call log, saidai babu wani alamun kiran da nayi ba tare da na sani ba.

Maida wayar nayi a kunne, shikau jin nayi shiru, sai ya cire wayar a kunne ya danne mouse ɗin ya shiga ƙyalƙyala dariya.

Yau sai ga Ya Ameen ɗin bisa gado, har yana ƙyaƙyatawa da kuma yin jifa da fillow alamun jin daɗi.

Jin ina magana ne ya sanya shi maida wayar a kunne.

"Ya Ameen ni fa ban kira ka ba, ni yaushe ma na kira. Bayan nace bazan kira ba"

Na faɗa cikin suɓutabbaki.

Sai bayan da na faɗa ne, sai kuma na ankare da kasassaɓar da nayi.

Cikin ƴar dariya da zaulaya ya shiga cewa.

"faɗi gaskiya yarinya, ko baki kira ba ai kina zaman jiran kiran nawa, Shiyasa ma bakiyi bacci ba ko?"

Turo baki nayi kaman yana gabana.

Sai kuma na shiga cewa "ni Allah ma sai na kashe wayata, sai zaulaya ta kake yi" na faɗa cikin shagwaɓa sosai, wadda ko Umma ma ban taɓa yi mata irin ta ba.

"Yi haƙuri, yi haƙuri my dear, wasa nakeyi" ya faɗa yana mai ɗaga hannu kaman ina gaban shi.

"Ban gaji da ganin ki ba dear, please ya za'ayi, tinda na taho sai nake jin kaman nabaro maki gabaki ɗaya zuciyar tawa my wife"

Ɗan murmushi na saki, ina mai komawa na kwanta.

Cikin ƙwaƙume fillow ɗin da bansan nayi ba nace "Kai Yaya, kana sani ina jin kunya fa"

"Huh". Ya saki ajiyar zuciyar da har saida Naji fitowar hucin ta a cikin wayar.

"Video my dear wife please"

"Bangane ba Yaya"

"Au baki cenza sunan ba ko? Dont ever call me Yaya please. On your data"

Ya faɗa yana mai katse wayar.

Da kallo nabi wayar, ina mai ɗan satar kallon Khadee da ta juya mani baya, ban iya hango fuskar ta, Amman yanda take motsi ya tabbatar mani da ba bacci takeyi ba.Hannu na sanya kaman wadda akayi ma dole na kunna datar.


Ban gama tunanin ba naga kira ya shigo waya ta ta application ɗin We-Chat.

Ban san ya yanayin fuska ta yake ba, balle gashi ma nayi kuka ɗazu, duk da dai nayi wankan kafin in kwanta.

Gaza amsawa nayi, Nifa har yanzu ban yarda Ya Ameen bane wannan.

Wani kiran ne ya sake shigowa wayata.

A hankali na ɗaga, ina mai tashi zaune.

Tar nake kallon fuskar yi.

Hasken shi har wani koɗa koɗa yakeyi, duk da dare ne, saidai Hasken farin glop ɗin ɗakin nashi da yake tar, ya taimaka wajen ganin fuskar tashi fes a idanun nawa.

Sajen shi ya sake kwanciya luf a saman fuskar, kaman an zana mashi shi, gashi baƙi wuluk gashin kuma gazar-gazar.

Bakin nan nashi kaman ya shafa Light pink ɗin lipstick, har wani walƙiya yakeyi.

Gashin idon nashi Zara-Zara, kaman zai tsole mani idanu, ni da nake ta cikin wayar.

"Kallon me kike mani haka?"

Ya faɗa, cikin hura ma screan ɗin laptop ɗin tashi iska, kaman yana a gabana.

Sai kuma naji kaman da gaske iskan ta fito a gaske.

Ɗan lumshe idanun nayi ina mai kauda fuska ta.

"Ya kika kauda fuska my wife?, please ki kalle ni mana"

Ya faɗa shima cikin wani irin salo da ɗan rage girman idanun nashi, alamun yana cikin tsabar soyayya. Hakan ya sanya yayi masifar kyau, har dimple ɗinshi na loɓawa

Ɗan waigowa nayi, ina mai kallon shi ta gefen ido.

Jan Laptop ɗin yayi kusa dashi, yana mai kwantawa a ruf da ciki,ya kara fillow mai taushi a ƙasn haɓar shi. hakan ya sake ba fuskar shi damar fitowa ta cikin screan ɗin.

Wani irin duka naji gabana yana yi, kaman yana a gaba na.

Dukka hannuwan shi ya sanya yana mai tallafo haɓar shi dasu.

Idanu ya zuba ma ni, waɗanda suke taimakawa wajen ƙara rikita ni.

A hankali na janye idanun nawa ina mai faɗin "Ya hanya?"

"Ki bari sai in ke kika kira, sannan ki tambaya, ba kince ba zaki kira ba? Kin cika wauta Suhan"

Ya faɗa yana mai son ganin yanda zanyi da fuska.

Har yanzu na kasa kallon shi, cen na tsinkayo muryar shi yana mai cewa "Baki jin zafi haka kike zaune da hijab? Duk da dare yayi, gashi kuma ku kaɗai ne a ɗakin"

Bansan lokacin da na kalle shi ba.

"Ai yanzu da kwai maza"

Na faɗa cikin ɗan tura baki.

"maida bakin, kafin inyi abunda zai baki kunya. Ina mazan suke?"

Ya faɗa cikin ɗan ɗaure fuska, saboda ya kula da abunda nake so ince.

Da hannu na ɗan nuna shi, ina mai faɗin "Gakanan"

Ɗan waiwaya wa yayi yana mai faɗin

"ban ganshi ba fa"

Ya faɗa alamun yana neman wani abu.

Bansan lokacin da na ƙara turo baki gaba ba, sai ji nayi yana cewa "zaki bar wannan al'adr ta turo baki gaba, don duk lokacin da kikayi shi a gabana hum...."

Ya faɗa yana mai ɗan kanne ido ɗaya.

Kunya ya bani sosai, har saida na kife wayar a kan cinya ta.

Khadee ce ta juya ta sake kwanciya, ta yadda zata iya gani na kai tsaye.

" Yaya bacci nakeji" na faɗa, bayan na ɗaga wayar.

"Saidai kuma ni gashi ban gaji da ganin wannan ƴar kyakkyawar fuskar ba"

Ya faɗa kai tsaye, yana mai ɗan ɗaure fuska.

Bance komai ba, illa sauke kaina da nayi ƙasa.

"In faɗi wani abu?"

Ya faɗa cikin salon tambaya, sannan da ƴar zaulaya.

Kai na ɗaga mashi, ba tare da nace komai ba.

"tashi yayi zaune sosai, ya ɗauko laptop ɗin zuwa bisa cinyar shi.

"Suhan na dawo lafiya, saidai na taho tare da matuƙar kewar ki, ban ƙi ba ace gobe ne za'a ɗaura mana aure dake, banaso kina mani wani kallo daban, illa kallon masoyn ki, mijin ki, kuma uban ƴaƴanki, ina ƙaunar ki har cikin zuciya ta, wanda bansan lokacin da hakan ya fara faruwa ba a rayuwa ta. Suhan ki yarda dani don Allah, nayi maki alƙawarn kulawa dake da rayuwarki fiye da yanda nake kulawa da rayuwa ta, da kuma kaina, amincewar ki nake buƙata, insha Allahu gobe zan samu Dad da maganar ayi bikin mu kwana kusa, saboda Na ƙagara inga na mallake ki a matsayin mata, ko ba komai shekaru na sun fara ja, ina buƙatar mace a kusa dani, ina da abubuwa da yawa da nake buƙatar mataimakiya a kusa dani, ba wadda naga ya dace, ba wadda naga ta cencenta, *Sai ke* kece daidai ni Suhan, ke nagani kuma nace *ina so,* don Allah ke zan aura Suhan, ba zan iya cenza wata a madadin ki ba, ki amince mani Suhan"

Ya faɗa cikin wani yanayi, wanda dab zuciyar shi take kusa da tsinkewa saboda tsabar wata irin wutar soyayya dake azalzalar zuciyar shi.

Ajiyar zuciya muka sauke kusan a tare.

A hankali na ɗago kaina ina mai kallon fuskar shi.

"Talk Suhan" ya faɗa cikin alamun roƙo.

Bana iya jure kallon nashi, a hankali na kuma sauke wata ajiyar zuciyar.

Sai kuma nace "Ya Ameen Allah ina jin Kunyar ka, kaifa *Yayana* ne"

"Stop Suhan,Stop, better Stop please; mubar maganar kunya or something like that, ki amince kawai nake buƙata, I promise u, zan sanya ki manta da wata abu wai ita kunya a tsakanin mu, ki bani kwana uku rak Suhan, Amman fa duk da haka zan tuntuɓi Dad da maganar zuwa safe insha Allah"

A hankali na shiga ɗaga mashi kai, alamun na yarda, cikin wata irin kunya dake daɗa malalowa a cikin zuciya ta.

"Yessssss" ya faɗa, yana ɗaga hannu kaman wanda yaci wasan kwallo, sai kuma yace "Thanks u my Love nagode Allah ya barmu tare my Wife"

Ya faɗa cikin tsabar farin ciki, ni sai ma ya bani mamaki.

Kaman ba shine ya Ameen ɗin da yazo ba ɗazu, kaman ba shine ake tsaron lafiyar shi ba, kaman ba shine ake ma kirari ba ɗazu. Sai gashi yanzu zaune yana zuba man zallar kalaman soyayya, sai gashi bisa gado shi kaɗai yana ƙure ni da kallo iyakar gaskiyar shi, sai gashi wai ni Suhan yau ni Al'ameen ke bayyana ma Sirrin zuciyar shi. anya kuwa..... Har yanzu na kasa yarda da haƙiƙanin gaskiyar wannan al'amari, dole ne zuwa gobe in kira Umman tawa inji abunda yake shirin faruwa, idan Abunda yake faɗa gaskiya ne, ya labarin Hajiya Kubra?

"Wife ki kwanta kiyi bacci, but make sure u dream with me" ya faɗa cikin wani salo.

A hankali na sauke hannu na kan screan ɗin da sauri ina mai faɗin "Nagode Yaya, i will" ko kafin in kashe wayar ya manna mani wani irin hot peck, yana faɗin "I Love U With All My Heart Wife" ya faɗa yana waving ɗina da hannu.

Zamewa nayi na kwanta, bayan na tura wayar a ƙarƙashin fillow.

Gabaki ɗaya na rasa yanda zan fasalta wannan al'amari, anya kuwa Umma tasan da wannan zance? Kaddai ace shi kaɗai ke kiɗinshi, kuma yana rawar shi.

A hankali idanuna suka kuma sauka kan Khadeen.

Tausayi ta bani, duk maganganu da yake faɗa tana ji fa, kada ma taga kaman saboda cin fuska ne nayi.

A hankali na tashi daga bisa gadon nawa ina mai nufar inda take kwance.

Zama nayi kusa da ita ina mai dafa jikin ta.

"Khadee tashi muyi magana"

"Bacci nake ji Suhan, ki bari sai da safe"

Ɗan jim nayi, sannan na miƙe ina mai cewa "To Khadee as you wish"

Komawa nayi bisa gadon nawa, ina mai zare hijab ɗin na kwanta, cikin ɗinbin mamakin abubuwan da suka faru duka tsawon yau ɗin.


*****


Tin bayan da ya rufe laptop ɗin, sai kuma ya faɗa kwance bisa gadon, shi yau jin shi yakeyi sakayau, kaman ba shine ya gaji ba, kaman ba shine yake jin bacci ba. Kwana uku rak ya ɗaukar ma kanshi, kafin nan insha Allahu sai yasa ta fara kiran shi da kanta.

Blanket ya jawo, yana mai ɗaukar remote ɗin Ac ya ɗan ƙara ƙarfin gudun ta, yana mai kwanciya ƙwaƙume da fillow, assuming yakeyi dama ace Suhan ɗince.....

Wani irin farin ciki da annashuwa ce ke shigar shi, yau Al'ameen Almustapha Dambulan ya faɗa soyayya.......


*Allah ya kauda idon waɗanda zasu kawo cikas a al'amarin*




_Share Please_






~Oum-Deedat ce~
https://www.facebook.com/groups/1569379426621615/


🌹 *BAN FI ƘARFIN TA BA* 🌹

🌺🌺🌺🌺🌺


*~✍🏽✍🏽GOLDEN PEN WRITERS ASSOCIATION✍🏽✍🏽~*

*~We are bearer's of so golden pen🖊~*
*~we write assidiously perceive no pain~.*
*~So magical,Our creative golden pen✍,behold our words.~*
*~A product of our pen🖊,savour our words, for it will cause you no pain.~*

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

*Rubutawa*--- _Amina Hassan (Oum-Deedat)_

*Hakk'in Mallaka*--- _(Oum-Deedat)_

*Sadaukarwa*--- _Ga Hauwau Hassan (jiddon dady😘) Amarya ta ango babu wanda zai iya fasalta k'auna ta gareki, k'anwa daya tamkar da dubu Allah ya barmu tare._


*Page ~52~*


°^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^°

Koda na farka washegari, abubu da dama ne ke kai kawo cikin zuciyar tawa.

Sir Salim, Ya Ameen

Waɗannan sune mutanen da suka saka ni tsaka mai wuya ayau.

Koda muka gaisa da khadee, kaman ba ita bace wadda ta birkice mani jiya, duk da dai naga suna magana da Raihana da safe, saidai bansan abunda suke tattauna wa ba, tinda baus sako ni ba.

Ganin ta da yaye dani ne, ya sanya ni nima share wa, nayi mata ta ƴan duniya.

Karatun namu da ya ɗauko zafi, muna ƙoƙarin cenza aji ne zuwa aji uku, saboda haka komai yake neman dagule mani, ga wannan issue ɗin da ya taso.

Hakan ne ya sanya ni bama kaina shawara, zan ajiye komai in fuskanci karatu na, duk Abunda Allah yayi mai kyau ne, Sir Salim kuma na rungumi ƙaddarar rabuwa dashi, biyayya ga iyaye na dole ce, balle ga Umma wadda tasha matuƙar wahala a kaina.

Duk da ayau ɗinnan, dole ne in kira ta, domin inji haƙiƙanin zance, ti da ita dai har yanzu bata kirani tace mani komai ba.

Shi kuma Ya Ameen zan zuba idanu inga iya gudun ruwan shi, kwana uku rak ya ɗauka ma kanshi wai zai sanya ni in so shi, hmm kaji fa kaman a tatsuniya.

Tattara shi nayi na share shi baki ɗaya, har na fito lecture, nazo nayi wanka na zauna karatu.

A haka ne zuciya ta ta shiga saƙa mani in kira Umman, in ban kira ta ba, tunani ma kawai ba zai barni inyi wani karatun kirki ba.

Duk da duk inda na nufa yau sai inji ana magana ta data Ya Ameen ɗin, ko kuma inga ana nuna ni da hannu, sai abun ya ɗan tsaya mani arai, ni da yabi ta shawara ta ma da bai iske ni makarantar ba, kaman yanda kowa ya san alaƙa ta da Sir Salim.

Bugu uku nayi ta ɗauka cikin sallama mai cike da natsuwa, umman tawa ba dai dattako ba, komai take yin shi cikin natsuwa ne, duk da nima na biyo halin ta, amman sai nake ganin kaman ma ban kai ta ba, tinda nesa ba kusa ba, ta fini kauda kai a al'amurran yau da kullum.

Cikin ladabi na gaida ta, tambaya ta ta shiga yi karatu ina mai bata amsa.

Cen kuma sai nayi shiru, ban kuma katse kiran ba.

Hakan ne ya sanya ta ɗan murmusawa, ita ta haifeni don haka ko gyaran murya nayi tasan abunda nake nufi.

Ɗan gyaran murya tayi tana mai faɗin "Mamana ina fata dai lafiya ko?"

Muskutawa nayi bisa ƴar daddumar ɗana shimfiɗa ƙasa, da yake ɗakin ba kowa sai ni kaɗai, hakan ya bani damar sakin jikin yin wayar.

"Umma maganar Malam Salim ce, yazo ya same ni da maganar wai an dakatar dashi ga nema na, kuma yana faɗa man wai shi ya riga ma ya janye, kun zaɓa mani wani. Sai kuma ga Ya Ameen ya kuma zuwa mani da wata maganar jiya Umma, shine na kira ki inji Abunda yake faruwa" na ƙarshe cikin ƴar jin kunya, duk da bata gabana.

Ɗan jim tayi, sai kuma ta sake murmusawa.

"Hakane Mamana, saidai ina fatan zakiyi mana haƙuri, mun yanke hukunci akan kanmu, ba tare da jin ta bakinki ba, nasan ke ɗin mai biyayya ce, ko da Alhaji yazo mani da maganar ba zan iya musawa ba kaman yanda kema nasan ba zaki ƙi yaron nashi ba"

"Hum" nace sai kuma na cigaba da cewa

"Umma Hajiya Babba fa, ni ina jin tsoro, bata son mu fa Umma ta yaya zan auri ɗanɗanta?" na faɗa cikin wani yanayi, wani miki mai ciwo na taso mani daga ƙasan rai, abubuwan da Hajiya Kubra tayi mana tin tasowa ta ne ya shiga ɗgao mani.

"Ba ruwan ki da Mamana, kedai biyayya ce taki, kiyi mata biyayya, insha Allahu watarana zata soki, bana iya watsa ma Alhaji ƙasa ne a ido Shiyasa kawai na amsa mashi, yaron na ƙaunar ki, tinda shine ma yaje ma Alhaji da maganar, kuma koda ya shigo cin abincin rana ya sake tuntuɓa ta da maganar sun tsaida ranar *Auren naku* nan da wata ɗaya mai kamawa, saboda haka sai kinsan irin shirye shiryen da zakiyi. Mamana ki toshe kunnuwa ki, wannan auren ni nasan zai zo da ƙalubale da yawan gaske, sai mun daure gabaki ɗayanmu, sauƙi ta ma shi Alhajin yace mubar komai a hannun shi, kada mu sanya tunanin komai a ranmu, insha Allahu babu Abunda zai faru. Saboda haka ni dai a kullum addu'a itace tawa a gare ku, ina maku fatan alkhairi, Allah kuma ya kaɗe duk wata fitina da ka iya tasowa a cikin al'amarin"

Cikin wata irin masifar faɗuwar gaba nake sauraren ta, sautin dukan da gaban nawa keyi ma, ya ci ace umman tawa ta jiyo daga cikin wayar, tuni wata irin zufa ta shiga karyo mani, sai kuma wani irin sanyi ya kama ni, bansan lokacin da jikina ya fara kyarma ba.

Sanya biki?

Ni da Ya AAmeen???

Wane irin aure ne haka gagab ya zo mani ni Suhana?

"Hello Mamana, kina jina kuwa?"


Umman tawa ta sake faɗa.

Cikin rawar murya na shiga ce mata

"Eh Umma ina ji, bana lafiya ne Umma, zan sha magani. Amman Umma don Allah ku duba wannan al'amarin, ina jin tsoro, Ya Ameen ya wuce da ajina Umma, ni ba tsarr auren shi bace na sani, kaman yanda Hajiya Babba ke faɗi Umma"

Na ƙarshe cikin wani yanayi.

"subhanallah, to maza kisha magani Mamana, insha Allahu babu wani abu da zai faru, ki kwantar da hankalin ki, Muhammadu yaro ne nutsattse ba zai bari wani abu ya faru dake ba, nasan zai ƙoƙarin fahimtar da mahaifiyar shi, kiyi mana biyayya Mamana, zan kuma kiran ki anjima inji yanda jikin yake"

Ta faɗa cikin son ƙarfafa mani guiwa.

"To Umma sai anjima"

Na faɗa in amai katse wayar, sannan na zame na kwanta a wurin ko fillow babu.


Wani irin sanyi ne ke rasa ni, bansan irin yanayn da nake ciki ba.

Aure ni da Ya Ameen???

Kaman wasa.

Kuma shine ya yarda da kanshi?

Zan iya cewa Ina da sa'a a rayuwa ta wani fannin, nasan samun Ya Ameen a rayuwa ta ba ƙaramin gata ne Allah yayi mani ba, kuma duk wata ɗita mace zata so ace ita ce a matsayin da nake kai, to saidai al'amarin na tafe da abubuwa masu ruɗarwa masu rikitarwa, sannan ina tunanin tashin hankalin da zai iya biyowa baya.

Tin da cen da bai ce yana son a ba ma, munga tasku balle yanzu da zan zama surukar ta?mata ga yaron da tafi so a duk cikin rayuwar ta?

Haka su Raihana suka dawo suka same ni, kwance ringis masassara jikina, siada suka taimaka suka kaini clinic aka bani magunguna da allurai, sana na samu bacci ya ɗaukeni.


********


"Friend kasan kuwa mai kake faɗa? Aure a cikin wata guda? Yaushe ma kuka fuskanci juna kai da ita? Ya zaka yi da Mom?"

Bilal ɗin da yake zaune bisa kujerar falon ya Ameen ɗin ya faɗa.

Tin bayan da abokin nashi yake sanar dashi batun auren nashi mamaki ya cika shi.

Cup ɗin dake hannun shi cike da lemon champaign ya kurɓa sannan ya ajiye bisa stool ɗin dake kusa dashi.

"Kaga Friend, ni ba dalilin da yasa na kira ka ba kenan, shawara zaka bani, yanda hidimar nan zata tafi, kaga dai yanda abubuwan suke, kuma Mom har yanzu da nake maka maganar nan bata sani ba, Amman Dad yace in bar shi da ita, shine zai sanar dani yanda sukayi. So forget about that matter. Ina so ne a tsara mani biki fiye da tunanin kowa, ina jin ƙaunar Suhan har cikin raina, Shiyasa nake so komai nata ya kasance daban ne a rayuwa"

Da mamaki Bilal ɗin ke kallon abokin nashi, lallai soyayya gaskiya ce, watau ita makantar da mutum takeyi gabaki ɗaya, ta sanya ya mance da wani abu wai shi kunya ko?

Dariya ya ƙyalƙyale da ita, yana mai dukan hannun kujerar da hannun shi.

Ko kallon inda yake Ya Ameen ɗin baiyi ba, ya cigaba da katse latsen shi a waya.

Saida yayi mai isar shi, sana ya tsagaita, yana mai ɗan zamiwa daga bisa kujerar yake faɗin.

"Watau Friend Abunda yake bani mamaki shine, ka manta wata ranar bida Ummi muna......"

"Close that chafter guy"

Ya katse Bilal ɗin,lura da yayi iskanci yake so yayi mashi.

"OK, OK" Bilal ɗin ya faɗa yana mai sake yin dariyar.

Ya san halin mutumen nashi da ƴal banzr zuciya, yanzu za'aji kansu, abun arziƙi ya kona na tsiya.

"To friend yanzu ya ake ciki? Me kake so ayi?"

Bilal ɗin ya faɗa yana mai daidaita kanshi ga barin dariyar.

"Sai wani lokaci kuma" Ya Ameen & in ya faɗa yana mai tashi tsaye.

Kai tsaye hanyar fita ya nufa, hakan ya tabbatar ma da Bilal ɗin haushi yaji kenan.

Shima miƙewa yayi, yana mai faɗin "Zakaci ubanka ne friend, indai soyayya ce bakaga komai ba ma," a hankali yake maganar.

Sannan ya shiga bin bayan Ya Ameen ɗin.

Har suka shiga mota bai ko ƙara kallon Bilal ɗin ba.

Saida suk bar gidan ne Bilal ya juyo ya kalle shi yana mai faɗin

"To ina zaka kaini kuma?"

Ɗan ɗaga ka faɗa yayi kaɗan," ina ce kai ka biyo ni? Baka

1 Comments On BAN FI KARFIN TA BA
avatar
zakari-4

10 months ago

Reply

I really love the novel

Please Login or Register in order to submit comment